««++•®•RoYal®®Fa|\/|iLy?•®•++»»
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Ác độc trong mỗi con người...

Go down

Ác độc trong mỗi con người... Empty Ác độc trong mỗi con người...

Bài gửi  CuiBapTienSinh Sat Mar 22, 2008 3:54 am

Người ta bảo rằng mỗi con người đếu có 2 phần thiện và ác,ác quỷ và thiên thần...
Người ta bảo rằng chỉ cần sống thực với bản thân mình là sẽ không phải hổ thẹn với luơng tâm...
Bạn xem truyện,xem phim và bảo rằng đứa này tốt,đứa này xấu,đừa này đáng chết,...
Bạn lên án người này người nọ....
bạn có bao giờ nghĩ rằng nếu mình ở trong truờng hợp của họ,minh sẽ làm gì không...
Bạn có bao giờ nghĩ mình thật sự là người tốt không...
Cuộc sống của ta đuợc bao lâu...vậy mà sao sống khó khăn quá...tớ chỉ muốn được sống một cuộc sống do chính tớ tạo ra mà thôi.......
=============================
Tớ tự nhận mình không phải là người tốt - mọi người cần tránh xa - liệu có ai tự khẳng định minh là nguời tốt thực sự !
có đấy - nhung những người đó giờ thì không có nhiều
tớ luôn ao ước mình có thật nhiều tiền để giúp người nghèo
...
nhưng tớ thực sự xấu xa khi nói rằng : ( .....) ---> tôi muốn những người ...... chết đi ..... khi nói câu ấy tớ tự thấy mình đúng ( chết )
tớ có phải là người độc ác khi nói ra những câu ấy không - tớ biết họ sinh ra ( thật thiếu may mắn ) --> nhưng họ có sống --> thì cũng đâu có làm được gì --->chỉ còn một cách là chết thì họ mới có một cuộc sống tốt được - tớ luôn mong là như vậy
đối với những tay lái xe ( lượn lách - phóng nhanh ) --> tớ cũng muốn họ chết ---> vì tớ nghĩ cũng sẽ có lúc tự họ sẽ phải chuốc lấy cái chết khi mà lái xe như vậy - và bên cạnh đó họ còn gây ra bao nhiêu cái chết thương tâm cho mọi người - không những thế họ còn làm bị thương nhiều người khác nữa
tớ căm thù họ - tớ muốn họ chết đi ----> tự nhiên tớ thấy mình thật độc ác --> ai mà chẳng muôn sống chứ
Bạn có cảm thấy thế giới này quá đông đúc. Và như thế đến một ngày thế giới sẽ bị phá hủy. Vậy bạn có muốn dân số giảm đi ko ?? Một số kẻ nên chết đi. Vậy ai chết đây ? những kẻ xấu, nhưng nếu họ biết hối cải họ trở thành người tốt thì sao. những người bị bệnh . Ừ nhưng dù sao cũng nên để họ sống những ngày tháng cuối cùng. Đằng nào họ chả chết. Những người già, thế nhỡ là người thân của mình bạn có nỡ ko? Nghĩ đến rất nhiều người nhưng tớ lại chẳng nghĩ điều đó với tớ bao giờ. Vì sao ư?? đơn giản bởi vì tớ ích kỉ. Tớ dành phần sống cho tớ. Bạn có vậy ko ? Chắc hỏi 10 ít ra cũng đến 8 là có.
Vậy sao chúng ta lại ko thể hi sinh vì mọi người. Có người nói thế sao họ ko hi sinh vì chúng ta, có người lại nói vì họ chẳng thân thích quen biết với chúng ta, rằng sự hi sinh của chúng ta là chẳng có ích lợi gì...
Thế đấy chúng ta đều rất yêu quí cái sự sống của chúng ta. Có đôi khi bạn buồn rầu muốn tìm đến cái chết nhưng bạn ko đủ can đảm vì bạn biết chân trọng chính mình. Vậy mình mong bạn hãy chân trọng cuộc sống của chính mình và của những người khác. Để chúng ta chẳng bao giờ có những trận đánh nhau, có những cuộc chiến, có những người phải tự tử.
Hãy sống tốt chứ đừng trốn tránh cái xấu của cuộc đời.
chúng ta ko có quyền phán xét nguời khác nên sống hay nên chết
chúng ta chỉ có quyền phán xét với chính bản thân mình thôi , có điều hiến ai làm đuợc điều đó

cuộc sống vốn dĩ ko công bằng
nguời cần sống thì phải chết , kẻ nên chết thì vẫn sống mạnh khoẻ
đó là cuộc sống

nếu biết mình chỉ còn đuợc sống 24 h ? bạn sẽ làm gì ?
nhận đuợc rất nhiều câu trả lời khác nhau : sống bên nguòi thân, làm việc dở dang, tỏ tình...............
duy nhất 1 lần có nguời trả lời " tớ sẽ đi giết nguời "
hỏi :" vì sao ? "
trả lời " giết sạch những kẻ ko đáng sống để sau này cuộc sống nguời thân tớ và mọi nguời dễ chịu hơn"

có những nguời tớ cho là đáng chết-tớ lại đang phán xét rồi +_+
lời nói luôn mô thuẫn với hành động thế đấy
tớ cũng ko đáng sống

=================================
con người bản chất luôn luôn là tốt vì vốn sinh ra con người đã lương thiện rồi

nhưng trong cuộc đời với những cám giỗ lợi danh vật chất ... có ai dám nói mình ko ham muốn ??

đáng chết thì nhiều người đáng chết lắm nhưng làm gì bây giờ ?? giết nó chắc

vì thế nên tớ chỉ nghĩ " sau này chắc chắn mình ko thế " ^^

ko thể thay đổi được 1 người khác nhưng có thể thay đổi bản thân mình
==================================
Thực sự ... là một người ác mà ---> những suy nghĩ và lời nói như vậy không đủ sao ?
..........
con người sinh ra ---> ai mừ không muốn sống - được hưởng hạnh phúc bên người thân chứ
nhưng phải sống thế nào đây khi mà xung quanh mình những cạm bấy - khó khăn chỉ trực là đã vồ lấy mình rồi
sinh ra ai mà không chẳng thích tiền - có tiền có tất cả ( nhà cửa - địa vị - việc làm .... )
có ai dám khẳng định mình là người không thích tiền ( hình như không có .... )
vậy đấy ---> có tiền là có tất cả
cho nên người ta sẵn sàng bảo vệ cái địa vị hay....... của mình - bất chấp mọi thủ đọan ( kể cả giết người ) - người ta cũng có thể bất chấp đó là người thân - họ hàng của mình ---> ... những kẻ đó có rất nhiều trong xã hội .... có rất nhiều
---> họ chỉ hối hận khi việc làm đó của họ bị bại lộ - thân họ ở trong lao mà thôi
--> lúc đó hối hận cũng đã muộn
---> những kẻ đó đáng chết
trong xã hội chúng ta --> có những vụ việc ( cỏn con ) thôi như cãi nhau chẳng hạn , một cái nhìn thiếu thiện cảm , một mối tình tay ba --> cũng khiến cho nhiều người phải chết ---> vậy những tên tội phạm đó - họ có dám chắc rằng việc làm của mình sẽ không bại lộ không ? --> không có
việc xấu nào mà chẳng có lúc sẽ bị phơi bày ---> vậy đấy ---> họ sẽ vô tù --> bản tính họ sẽ rất khó thay đổi nếu như họ đã chót phạm tội một lần - nếu như có thì cũng rất ít ...Mà nếu như ra tù rồi họ vẫn mắc phải và gây ra cho những người khác nữa thì họ thật vô dụng--> tớ nghĩ họ nên chết đi để cuộc đời tươi đẹp hơn, có lẽ thế.Khi tớ có trong tay cuốn " Death note " có lẽ tớ sẽ là 1 Raito thứ 2 chăng???

tớ thấy tớ thực sự độc ác
tớ phải làm thế nào bây giờ ---> tớ thực sự là một người ác.
CuiBapTienSinh
CuiBapTienSinh

https://royalfamily.canadian-forum.com/

- Similar topics